హలాల్ సర్టిఫికేట్ ఆహారాన్ని నిషేధిస్తుంది: హలాల్ ధృవీకరణలపై యోగి ప్రభుత్వం నిషేధం

హలాల్ విషయంలో ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని యోగి ఆదిత్యనాథ్ ప్రభుత్వం సంచలన నిర్ణయం తీసుకుంది. హలాల్ ట్యాగ్‌తో కూడిన ఉత్పత్తులను ఉత్తరప్రదేశ్ ప్రభుత్వం శనివారం నిషేధించింది. హలాల్ సర్టిఫికేషన్‌తో కూడిన ఆహార ఉత్పత్తుల ఉత్పత్తి, నిల్వ, పంపిణీ మరియు విక్రయాలను తక్షణమే నిషేధిస్తున్నట్లు యోగి ప్రభుత్వం తెలిపింది.

హలాల్ సర్టిఫికేట్ ఆహారాన్ని నిషేధిస్తుంది: హలాల్ ధృవీకరణలపై యోగి ప్రభుత్వం నిషేధం

యోగి హలాల్ ధృవీకరణను నిషేధించారు

హలాల్ సర్టిఫైడ్ ఆహారాన్ని నిషేధిస్తుంది: హలాల్ విషయంలో ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని యోగి ఆదిత్యనాథ్ ప్రభుత్వం సంచలన నిర్ణయం తీసుకుంది. హలాల్ ట్యాగ్‌తో కూడిన ఉత్పత్తులను ఉత్తరప్రదేశ్ ప్రభుత్వం శనివారం నిషేధించింది. హలాల్ సర్టిఫికేషన్‌తో కూడిన ఆహార ఉత్పత్తుల ఉత్పత్తి, నిల్వ, పంపిణీ మరియు విక్రయాలను వెంటనే నిషేధిస్తున్నట్లు యోగి ప్రభుత్వం తెలిపింది. అయితే, ఎగుమతి కోసం తయారు చేసిన ఉత్పత్తులకు ఈ నిషేధం వర్తించదు.

కఠిన చట్టపరమైన చర్యలు

“ఉత్తరప్రదేశ్‌లో హలాల్ సర్టిఫైడ్ మందులు, వైద్య పరికరాలు, సౌందర్య సాధనాల ఉత్పత్తి, నిల్వ, పంపిణీ, కొనుగోలు, విక్రయాలలో నిమగ్నమైన ఏ వ్యక్తి లేదా సంస్థపైనా కఠినమైన చట్టపరమైన చర్యలు తీసుకోబడతాయి” అని యోగి ఆదిత్యనాద్ నేతృత్వంలోని ప్రభుత్వం అధికారిక ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. ఆహార ఉత్పత్తుల హలాల్ సర్టిఫికేషన్ ఒక సమాంతర వ్యవస్థ. డ్రగ్స్ అండ్ కాస్మెటిక్స్ చట్టం 1940 దాని సంబంధిత నియమాలలో హలాల్ ధృవీకరణ గురించి ఎటువంటి ప్రస్తావన లేదు.

ఇంకా చదవండి: బర్రెలక్క శిరీష : కొల్లాపూర్ ఎన్నికల ప్రచారంలో బర్రెలక్క దూసుకుపోతున్నారు

నకిలీ హలాల్ సర్టిఫికేట్‌లను అందించడం ద్వారా అమ్మకాలను పెంచడానికి ప్రజల మతపరమైన మనోభావాలను ఉపయోగించుకుంటున్నారనే ఆరోపణలపై పోలీసులు ఒక కంపెనీ మరియు అనేక ఇతర సంస్థలపై కేసు నమోదు చేసిన తర్వాత ఈ చర్య జరిగింది. హలాల్ సర్టిఫికెట్లు అందించి అమ్మకాలు పెంచేందుకు మతపరమైన మనోభావాలను ఉపయోగించుకున్నందుకు చెన్నై హలాల్ ఇండియా ప్రైవేట్ లిమిటెడ్, ఢిల్లీ జమియత్ ఉలమా-ఏ-హింద్ హలాల్ ట్రస్ట్, ముంబై హలాల్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ ఇండియా, మహారాష్ట్ర జమియత్ ఉలామా తదితర సంస్థలపై యూపీ పోలీసులు కేసు నమోదు చేశారు.

ఇంకా చదవండి: ICC ప్రపంచ కప్ 2023: ICC ప్రపంచ కప్ విజేతకు ఇది ఒక సంవత్సరం

నాన్-హలాల్ సర్టిఫికేట్ కంపెనీల ఉత్పత్తుల విక్రయాలను తగ్గించే ప్రయత్నాలను ప్రస్తావిస్తూ కుట్ర జరుగుతోందని ఫిర్యాదుదారు ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. పాల ఉత్పత్తులు, షుగర్ బేకరీ ఉత్పత్తులు, పిప్పరమింట్ ఆయిల్, రెడీ టు ఈట్ స్వీట్స్ మరియు ఎడిబుల్ ఆయిల్స్ వంటి కొన్ని ఆహార ఉత్పత్తుల లేబుల్‌లపై హలాల్ సర్టిఫికేషన్ ఉందని ఫుడ్ కమిషనర్ కార్యాలయం తెలిపింది. హలాల్ సర్టిఫికేషన్ ఇస్లామిక్ చట్టానికి అనుగుణంగా ఆహారం తయారు చేయబడిందని మరియు కల్తీ లేనిదని హామీ ఇస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *