సందీప్ రెడ్డి వంగ: నిజమైన తెలంగాణ బిడ్డ

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-26T14:18:21+05:30 IST

నేను స్వచ్ఛ తెలంగాణ బిడ్డను. ఇక ఏడు తరాలు.. ఈ ఏడు తరాలు కూడా తెలంగాణవే!.. అని దర్శకుడు సందీప్ రెడ్డి వంగా అన్నారు. ఆయన దర్శకత్వం వహించిన వైల్డ్ యాక్షన్ ఎంటర్‌టైనర్ ‘యానిమల్’. డిసెంబర్ 1న హిందీ, తెలుగు, తమిళం, కన్నడ, మలయాళం.. ఇలా మొత్తం 5 భాషల్లో ఒకేసారి గ్రాండ్‌గా రిలీజ్‌కి రెడీ అవుతోంది. ఈ సందర్భంగా తన నేపథ్యం గురించి చెప్పాడు.

సందీప్ రెడ్డి వంగ: నిజమైన తెలంగాణ బిడ్డ

సందీప్ రెడ్డి వంగ

యానిమల్ అనేది బాలీవుడ్ స్టార్ రణబీర్ కపూర్ హీరోగా సందీప్ రెడ్డి వంగా దర్శకత్వం వహించిన వైల్డ్ యాక్షన్ ఎంటర్‌టైనర్. డిసెంబర్ 1న హిందీ, తెలుగు, తమిళం, కన్నడ, మలయాళం.. ఇలా మొత్తం 5 భాషల్లో ఒకేసారి గ్రాండ్‌గా రిలీజ్‌కి రెడీ అవుతోంది. ప్రస్తుతం మేకర్స్ ఈ సినిమా ప్రమోషన్స్ ని ఓ రేంజ్ లో నిర్వహిస్తున్నారు. సినిమా ప్రమోషన్స్‌లో భాగంగా జరిగిన ఓ ఇంటర్వ్యూలో దర్శకుడు సందీప్ వంగా తన నేపథ్యం గురించి చెప్పాడు. ఆయన స్వచ్ఛ తెలంగాణ కుమారుడని అన్నారు. అతను \ వాడు చెప్పాడు..

“నేను స్వచ్ఛమైన తెలంగాణ బిడ్డను. ఏడు తరాలు.. ఏడు తరాలు కూడా తెలంగాణా! 8వ తరగతి వరకు వరంగల్‌లో చదివాను. ఆ తర్వాత హైదరాబాద్‌లో ఇంటర్, డిగ్రీ ధార్వాడలో చదివాను. సిడ్నీ ఫిల్మ్ స్కూల్‌లో చదివాను. చిన్నప్పటి నుంచి నేను ఫోటోగ్రఫీ, పెయింటింగ్ లాంటివి.. ఆ అభిరుచినే నన్ను సినిమా నిర్మాణంలోకి దింపింది.హైదరాబాద్ వచ్చి సినిమా రంగంలోకి అడుగుపెట్టాక ఎవరికీ తెలియదు.. కానీ ఏదో ఒకటి చేయాలనే మొండి ధైర్యం.. అమ్మానాన్న కూడా ఇలాగే ఉండిపోతే అనుకున్నాడు. , వాడు పిచ్చెక్కిపోతాడు…సినిమాకి వెళితే బెటర్’.అలా మొదలైంది అర్జున్ రెడ్డి.

జంతువు-2.jpg

ఆ కథ ఎవరు చెప్పినా అర్ధం కావడం లేదు. అందుకే నిర్మాతలుగా మారి ఆ సినిమా స్టార్ట్ చేశాం. అప్పటికి విజయ్ దేవరకొండ కొత్త. ఆయన నటించిన ‘పెళ్లి చప్పుడు’ సినిమా ఇంకా విడుదల కాలేదు. ‘ఎవడే సుబ్రమణ్యం’ మాత్రమే విడుదలైంది. అతను కూడా ఏదైనా కొత్తగా చేయాలనుకుంటున్నాడు. నేను కూడా! మూడు కోట్లతో సినిమా స్టార్ట్ చేశాం. ‘పిచ్చిదానా.. ఇంత డబ్బు ఎందుకు ఖర్చు చేస్తున్నావు.. అసలు నీకు సినిమా అంటే ఏంటో తెలుసా? 500 సినిమాలు విడుదలకు సిద్ధంగా ఉన్నాయి. నిజంగానే మీ సినిమా విడుదల కావాలా?’ ఇతరులు ఉన్నారు. కానీ నా మీద నాకు నమ్మకం ఉంది. చావో.. సాల్వ్ చేయాలనుకుంటున్నా. ఇప్పుడు ఆ రోజులు సమీపిస్తున్నాయి మరియు నేను భయపడుతున్నాను. నేను ఇండస్ట్రీకి వచ్చాక ‘నీకు ఆంధ్రా తెలుగు రాదు, డైలాగులు ఎలా రాస్తావు?’ నేను చాలా ఆలోచనలో పడిపోతాను. అవసరమైతే డైలాగ్ రైటర్‌ని తీసుకోవాలని అనుకుంటున్నాను. కానీ అర్జున్ రెడ్డి డైలాగులు ఓ ఫ్లోలో రాసుకున్నవే! విజయ్ కూడా తెలంగాణవాడే కాబట్టి ఇబ్బందేమీ లేదు. డైలాగ్స్ చాలా సహజంగా అనిపించాయి. మళ్లీ తెలుగులో సినిమా చేసినప్పుడు ఏం చేయాలో ఆలోచించాలి..’’ అన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

====================

*******************************

*******************************

*******************************

*************************************

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-26T14:18:22+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *