బెంగాల్ డీజీపీపై దాడి

పోలీసు బాస్‌ను తప్పించిన ఈసీ, కొత్త డీజీపీని వెంటనే నియమించారు

6 రాష్ట్రాల హోం కార్యదర్శుల మార్పు.. వీటిలో 3 బీజేపీ పాలిత రాష్ట్రాలే

ఎన్నికల విధులు ఎవరికీ అప్పగించవద్దు.. సీఎస్‌లకు ఈసీ ఆదేశాలు

బృహన్ ముంబై కార్పొరేషన్ బదిలీలపై తీవ్ర హెచ్చరికలు

న్యూఢిల్లీ, మార్చి 18 (ఆంధ్రజ్యోతి): లోక్‌సభ ఎన్నికల సమయంలో, భారత ఎన్నికల సంఘం (ఈసీఐ) పలువురు బ్యూరోక్రాట్‌లను బదిలీ చేసింది. ఆయా రాష్ట్ర ప్రభుత్వాల తరపున ఎన్నికలను ప్రభావితం చేసే అవకాశం ఉన్న బ్యూరోక్రాట్లపై ఈ చర్యలు తీసుకున్నారు. అధికార పార్టీలకు విధేయులుగా, ఒకటి కంటే ఎక్కువ శాఖలు నిర్వహిస్తున్న వారిని గుర్తించి వారి జాబితాను పంపాలని సోమవారం ఆయా రాష్ట్రాల ప్రధాన కార్యదర్శులకు ఆదేశాలు జారీ చేసింది. ఇలా బదిలీ అయిన అధికారులకు ఎన్నికల విధులకు సంబంధం లేకుండా పోస్టింగ్ లు ఇవ్వాలని సూచించారు. ఈ జాబితాలో పశ్చిమ బెంగాల్ డీజీపీ రాజీవ్ కుమార్ కూడా ఉన్నారు. పశ్చిమ బెంగాల్ సీఎం మమతా బెనర్జీకి కుడిభుజంగా ఆయన పనిచేస్తున్నారనే ఆరోపణలున్నాయి. 2016 అసెంబ్లీ ఎన్నికలు, 2019 లోక్‌సభ ఎన్నికల సమయంలో పశ్చిమ బెంగాల్ డీజీపీని బదిలీ చేయడం గమనార్హం. రాజీవ్ కుమార్ బదిలీని ఈసీ తిరస్కరించడంతో రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి ముగ్గురు సీనియర్ ఐపీఎస్ అధికారుల పేర్లను ఈసీకి పంపారు. వీరిలో వివేక్ సాహాను ఎంపిక చేసిన ఈసీ.. వెంటనే ప్రభుత్వ ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. అయితే.. 2021లో జరిగే అసెంబ్లీ ఎన్నికల సమయంలోనే వివేక్ సాహాపై ఈసీ దాడి చేయనుండడం గమనార్హం..! గుజరాత్, ఉత్తరప్రదేశ్, బీహార్, జార్ఖండ్, హిమాచల్ ప్రదేశ్ మరియు ఉత్తరాఖండ్ అనే ఆరు రాష్ట్రాల హోం సెక్రటరీలను కూడా బదిలీ చేయాలని ఆదేశించింది. వీటిలో గుజరాత్, ఉత్తరప్రదేశ్, ఉత్తరాఖండ్ బీజేపీ పాలిత ప్రాంతాలు కావడం గమనార్హం..! వీరంతా హోంశాఖ కార్యదర్శిగా ఉంటూ ఇతర శాఖల్లో విధులు నిర్వహిస్తున్నట్లు తేలిందని ఈసీ పేర్కొంది. ఇలాంటి కారణాల వల్ల మిజోరాం, హిమాచల్ ప్రదేశ్‌ల జీఏడీ కార్యదర్శులను కూడా బదిలీ చేస్తూ ఉత్తర్వులు జారీ అయ్యాయి. ఆయా స్థానాల్లో కొత్తగా నియమించదలచిన అధికారుల జాబితా (300 మంది పేర్లు) తమకు పంపాలని, నియామకానికి అనుమతి ఇస్తామని స్పష్టం చేశారు. ఆ మేరకు సోమవారం రాత్రికి నియామకాలు పూర్తయినట్లు తెలుస్తోంది. మరోవైపు పశ్చిమ బెంగాల్ డీజీపీని ఈసీ బదిలీ చేయడంపై తృణమూల్ కాంగ్రెస్ (టీఎంసీ) తీవ్రంగా స్పందించింది. ఈసీని అడ్డుపెట్టుకుని బీజేపీ రాజకీయాలు చేస్తోందని టీఎంసీ ప్రధాన కార్యదర్శి కునాల్ ఘోష్ ఆరోపించారు.

సీఎస్‌ఎస్‌పై మహారాష్ట్ర సీరియస్!

బృహన్ ముంబై మున్సిపల్ కార్పొరేషన్ (బీఎంసీ)లో కమిషనర్ ఇక్బాల్ సింగ్ సహా ఒక అదనపు కమిషనర్, ఒక డిప్యూటీ కమిషనర్‌ను తొలగిస్తూ ఈసీ ఇప్పటికే ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. అయితే బీఎంసీ విషయానికొస్తే.. కోవిడ్‌ సమయంలో ఇక్బాల్‌సింగ్‌ విశేష సేవలందించారని, వారికి మూడేళ్ల నిబంధన నుంచి మినహాయింపు ఇవ్వాలని సీఎస్‌ ఈసీకి లేఖ రాశారు. దీనిపై ఈసీ సీరియస్ అయిన సంగతి తెలిసిందే. సోమవారం సాయంత్రం 6 గంటలలోగా బదిలీలు పూర్తి చేయాలని మరోసారి ఆదేశించింది. అంతేకాదు ఇతర మున్సిపాలిటీలు, కార్పొరేషన్లలో కూడా మూడేళ్లకు పైగా పనిచేస్తున్న అధికారులను బదిలీ చేయాలని సూచించారు. ఇదిలా ఉండగా.. మహారాష్ట్రలో బీజేపీ మద్దతు ఉన్న శివసేన (షిండే వర్గం) అధికారంలో ఉండటం గమనార్హం..! ఈసీ ఆదేశాలతో వెంటనే ఇక్బాల్ సింగ్‌ను తొలగించిన మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం ముగ్గురు సీనియర్ల పేర్లను ఎన్నికల సంఘానికి పంపింది.

ఏపీపై దృష్టి..!

సొంత జిల్లాల్లో మూడేళ్లకు పైగా ఒకే స్థానంలో పనిచేస్తున్న అధికారులను బదిలీ చేస్తూ ఈసీ ఇప్పటికే ఉత్తర్వులు జారీ చేసిన సంగతి తెలిసిందే..! ఆ మేరకు ఆంధ్రప్రదేశ్ లోనూ పలువురు ఉన్నతాధికారులపై కొరడా ఝులిపించేందుకు ఈసీ సిద్ధమవుతున్నట్లు విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం. గతంలో జగన్ ప్రభుత్వంలో ఇష్టారాజ్యంగా వ్యవహరిస్తున్న పలువురు ఉన్నతాధికారుల జాబితాను ఎన్నికల సంఘానికి ప్రతిపక్షాలు సమర్పించిన సంగతి తెలిసిందే.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *